राज्यस्तरीय स्पर्धामध्ये कोल्हापूर विभाग विजयी
वर्धा, दिनांक 29 – राष्ट्रीय सॉफ्टबॉल स्पर्धेकरीता घेण्यात आलेल्या राज्यस्तरीय
स्पर्धांमधून मुलींच्या तीन संघाची निवड क्रीडा व युवा संचालनालयाचे विभागीय उपसंचाक डॉ. जयप्रकाश दुबळे यांनी आज जाहीर केली आहे.
मध्यप्रदेशातील इंदोर येथे 17 वर्षे
मुलींच्या राष्ट्रीय स्पर्धा
होणार असून तसेच 14 वर्षे मुलींसाठी जळगाव व 19 वर्षे मुलींसाठी छत्तीसगड राज्यातील
कोरबा येथे राष्ट्रीय स्पर्धाचे आयोजन करण्यात आले असून, या स्पर्धांसाठी महाराष्ट़ाच्या सॉफ्ट
बॉल संघाची निवड करण्यात आली आहे.
वर्धा येथे राज्यातील
आठ विभागातून 840 विद्यार्थ्यांची
राष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये सहभाग
घेतला होता. या स्पर्धेमध्ये 14 वर्षाखालील मुलींमध्ये कोल्हापूर विभाग विजयी ठरला असून, नाशिक
विभागाची चमू उपविजयी ठरली आहे. 17 वर्षाआतील मुलींमध्ये कोल्हापूर विभागाची चमू
विजयी तर अमरावती विभागाची चमू उपविजयी
ठरली आहे. 19 वर्षे आतील कोल्हापूर विभाग
विजयी तर अमरावती विभाग उपविजयी ठरली आहे. विजयी स्पर्धकांना जिल्हा पोलीस अधिक्षक अविनाश
कुमार यांच्या हस्ते पारितोषीकाचे वितरण
करण्यात आले.
महाराष्ट्राचा
संघ जाहीर
राष्ट्रीय
स्पर्धेसाठी विभागीय स्पर्धांमध्ये उत्कृष्ट
कामगिरी करणा-या खेळाडूमधून तीन संघ निवडण्यात आले असून, महाराष्ट्राचे
संघ जाहीर करण्यात आले.
14 वर्षे मुली -
प्रणिता कुंभार, सुप्रिया पाखरे, सोनाली सदामते, भक्ती पाटील (कोल्हापूर
विभाग), कु. मानसी दोडगेकर, पुजा पाटील, शिवाणी देशमुख, अर्पिता देशपांडे, भावेशा
महाजन (नाशिक विभाग), कु. वैष्णवी वढणे, रंजना लवाटे ( पुणे विभाग), कु. आंचल शहा, समिक्षा
माहूलकर (नागपूर विभाग), समृध्दी सरतापे
(अमरावती विभाग).
17 वर्षे मुली - सरीता कांबळे, प्रियंका पाटील , मनिषा सोनुले ,
शिवाणी शिंदे ( कोल्हापूर विभाग), तेजस उवसकर , प्रिया काळमेघ, अंकीता मोगल
(अमरावती विभाग), रविना गायकी, काजल शेट्टी, काजल मोनल, श्रृती गावंडे ( नाशिक
विभाग), रविना चोपडे (नागपूर विभाग),
मृदुल देसाई ( मुंबई) , रेश्मा पुणेकर (पुणे विभाग).
19 वर्षे मुली - सुष्मिता पाटील, रसिका
शिरगावे , कोजोल वाडेकर, माधुरी दांगट ( कोल्हापूर विभाग), ईश्वरी गोतमारे, जुही
मलेश्वर , प्रतिक्षा तायलकर, रेणूका टिपले, आरती देशमुख (
अमरावती विभाग), ऐश्वर्या बढे, स्वाती पाटील ( नाशिक विभाग), दिक्षा शिवगोर (
औरंगाबाद विभाग), मयुरी टेंभूर्णे ,मोनीका नानेकर ( नागपूर विभाग) , ऋषाली कुभार
(पुणे विभाग), प्रियंका पवार (मुंबई विभाग).
राष्ट्रीय स्पर्धेसाठी
निवड समिती सदस्य म्हणून प्राध्यापक
एस.व्ही.ठावरी, ए.एस.बिराज, दर्शना पंडीत, किशोर चौधरी, मृदुला महाजन, अभिजीत
इंगोले, विश्वास गायकर, स्वप्नील
चांदेकर आणि प्रवीण राऊत यांनी काम पाहीले.
सॉफ्ट बॉलच्या राष्ट्रीय
स्पर्धा वर्धा जिल्हा क्रिडा
परीषद , महाराष्ट्र राज्य सॉफ्ट बॉल
संघटना व वर्धा जिल्हा सॉफ्ट बॉल संघटनेच्या सहकार्याने आयेाजीत करण्यात आल्या
असल्याची माहिती जिल्हा क्रिडा
अधिकारी प्रदिप शेटीये यांनी दिली.
000000